![](/images/column_1574138327/1574158165littlepink2006com1.jpg) | ท่องเที่ยวไปตามใจเรา
ช่วงเวลานี้บ้านเราไม่่ค่อยได้เที่ยวเหมือนแต่ก่อน เพราะพี่พิงค์ต้องเรียนเสริมทุกวันเสาร์ พอวันอาทิตย์พ่อก็ต้องไปเรียนภาษาจีนเพิ่มเติม ดังนั้นเมื่อมีโอกาสพักเราเลยตระเวนเที่ยวกันให้สมกับที่ไม่ได้เที่ยวมานาน 555... |
![](/images/column_1574159916/1574246554littlepink2006com1.jpg) | ตามไปชิมปูอลาสก้าที่เชียงดาว
เมื่อพ่อได้ดูยูทูเบอร์คนดังรีวิวปูอลาสก้าที่เชียงดาว ก็รีบปักหมุดบอกว่าจะไม่มีการพลาดโปรแกรมนี้เด็ดขาด พวกเราก็ตามใจพ่อสิคะงานนี้ อิอิ... |
![](/images/column_1573709366/1573710258littlepink2006com1.jpg) | ลอยกระทงจ้า
ลอยกระทงปี 62 ตรงกับวันจันทร์ที่ 11 พ.ย. น้องนนท์ได้ทำกระทงที่โรงเรียนด้วย ครูให้เตรียมวัสดุไปทำกระทงที่โรงเรียน แม่เลยเลือกซื้อวัสดุย่อยสลายง่ายให้ และทำได้ง่ายมากๆ ด้วย เจ้าตัวชอบมาก ถามได้ความว่าครูช่วยทำให้ด้วย |
![](/images/column_1560327640/1560329466littlepink2006com1.jpg) | งานกีฬาสี 2/2561
ย้อนไปเมื่อตอนที่เรียนอยู่ชั้น ป.6 พี่พิงค์ได้รับเลือกให้เป็นคนถือป้ายสีเหลือง ในงานกีฬาสีประจำภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2561 ธีมเน้นสีเหลือง แม่เลยจัดชุดไทยสวยงามให้ซะเลย 555... |
![](/images/column_1428477190/1428478041littlepink2006com1.jpg) | เทพกาญจนาสัมพันธ์ปี 2558 (ต่อ)
มาแล้วจ้า....รูปการแสดงของน้องนนท์ในงานโรงเรียนเมื่อกลางเดือนมีนาคมที่ผ่านมา |