![](http://www.littlepink2006.com/images/1188180413/4.jpg)
กำลังเริ่มหิวพอดี เพราะน้องพิงค์นอนหลับอุตุไปตลอดทาง พอถึงที่หมาย ท้องเริ่มร้องจ้อก ๆ เลยได้กินขนมปังรองท้องไปก่อน
![](http://www.littlepink2006.com/images/1188180413/1.jpg)
อ้ำ อ้ำ อ้ำ ... หย่อยจังเลย
![](http://www.littlepink2006.com/images/1188180413/5.jpg)
ใครอยากกินขนมปังมั่ง ยกมือขึ้นค่า.... แต่น้องพิงค์ไม่แบ่งให้หรอกน๊า ก็มีแค่ชิ้นเดียวนี่คะ ไว้คราวหน้าน้องพิงค์จะเตรียมมาเยอะ ๆ จะได้แบ่งให้ชิมนะคะ
![](http://www.littlepink2006.com/images/1188180413/SV100920.14.jpg)
2 แม่ลูกวัยจ๊าบ
![](http://www.littlepink2006.com/images/1188180413/IMG_1793.14.jpg)
เตรียมตัวพร้อมไปเที่ยวทะเลแล้วค่า...
![](http://www.littlepink2006.com/images/1188180413/SV100926.14.jpg)
แง..แง..ทำไมเสียงดังจัง น่ากลัว ไม่เห็นสนุกเลย น้องพิงค์ไม่ชอบ
![](http://www.littlepink2006.com/images/1188180413/SV100927.14.jpg)
โถ...น้องพิงค์ นั่นมันเสียงคลื่นนะลูก ไม่ต้องกลัวหรอก
![](http://www.littlepink2006.com/images/1188180413/SV100928.14.jpg)
น้องพิงค์ไม่ชอบเสียงคลื่นเลยแม่จ๋า ฟังดูน่ากลัว ไม่เพราะเหมือนเสียงน้ำตกในห้างที่พ่อกับแม่พาไปเลย ไม่มีปลาตัวโต ๆ ว่ายไปมาไม่มีนกแก้วเกาะกิ่งไม้ มีแต่น้ำสีขุ่นๆ กับเสียงดังหนวกหู น้องพิงค์ไม่ปลี้มเลย...