ไปโรงเรียนกันดีกว่า
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/1374273_590171061039028_160592229_n.jpg)
น้องนนท์ไปโรงเรียนวันแรกทั้งน้ำตา และทุกวันหลังจากนั้นก็ร้องไห้ตลอดเช่นกัน วันแรกป้าอ๋อยไปส่งที่โรงเรียนด้วย ทั้งป้าทั้งหลานมีน้ำตาทั้งคู่ คุณป้าก็คิดถึงหลาน ไม่เคยห่างกันเลยตั้งแต่เกิดมา เป็นห่วงสารพัดถึงขนาดจะนั่งเฝ้าที่ศาลารอหลานเลิกเรียน แต่แม่บอกไม่ต้องๆๆ ให้เขาอยู่กับครูและเพื่อนไป จากวันแรกๆที่ต้องให้ป้าอ๋อยไปส่งด้วย ก็เริ่มห่าง แม่กับพ่อไปเองก็พอ แรกๆ ลำบากใจสุดๆ ร้องไห้ตั้งแต่ออกบ้านจนถึงโรงเรียน ณ ปัจจุบันนี้ ร้องแค่ตอนลงรถ พาไปหาครู ร้องไห้พอเป็นพิธีนิดหน่อย เข้าห้องก็หยุด 555...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/1379947_590171861038948_363837076_n.jpg)
พี่พิงค์ต้องไปเรียนเป็นเพื่อนด้วย ไม่งั้นน้องจะเหงา อิอิอิ...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/558380_590171444372323_1461934131_n.jpg)
ระดับไม่งอแงแล้วจ้า
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/1391874_590478394341628_2037586324_n.jpg)
ร่าเริงก่อนออกจากบ้าน (เป็นบางวัน)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/1375745_591112514278216_1279290724_n.jpg)
พี่สาวพร้อม แต่น้องชายวิ่งหนีไปแอบอยู่หลังบ้าน เอาไงดี?
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/1381810_590481727674628_354876803_n.jpg)
เริ่มยิ้ม แต่หลังจากนั้น ....
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/994945_591112540944880_745979263_n.jpg)
ตอนเย็นแม่ไปรับกลับบ้าน ไม่ค่อยอยากกลับแล้วล่ะ อยากเล่นต่อ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/960025_590171714372296_296265590_n.jpg)
กินยาคูลท์เผื่ออารมณ์จะดีขึ้นบ้าง
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/1381204_590559287666872_1888088234_n.jpg)
เริ่มหัดขีดเขียนอย่างตั้งใจ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/1379495_601289329927201_1685228959_n.jpg)
เริ่มหล่อรึยังครับ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1393389303/1374981_591107114278756_157947702_n.jpg)
อืม...