วันงานโรงเรียนของน้องพิงค์
วันเสาร์ตอนบ่ายแม่นัดน้าโบมาแต่งหน้าให้น้องพิงค์ คุณครูมัทนัดให้ไปราวๆ สี่โมงครึ่ง ตอนเช้าแดดเปรี้ยง อากาศดูแจ่มใส แต่พอราวๆบ่ายสามโมงกว่าๆ อากาศเริ่มครึ้มๆ แม่ทำผม (อย่างง่าย) ให้น้องพิงค์ เราออกเดินทางจากบ้านราวๆ สี่โมง ยังไม่ทันจะออกจากซอย ฝนเริ่มตก ฟ้าร้องคำรามแต่ไกล สงสัยจะไม่ได้เต้นแน่ๆ งานนี้ น้องนนท์ก็แต่งหล่อเพื่องานนี้โดยเฉพาะเช่นกัน คนเต้นเริ่มง่วงและหลับไปในที่สุด และที่สุดเช่นกัน เราจำเป็นต้องไปประจำการ ณ ที่ตั้งที่ปลอดภัยก่อน นั่นก็คือที่ทำงานของแม่ เพราะว่าฝนเทลงมาเยอะมาก ไม่มีทีท่าจะหยุดตกด้วย หกโมงเย็นก็แล้ว พ่อตามมาสมทบ ปรึกษากันว่าจะทำอย่างไรดี สุดท้ายได้น้ากบไปสืบความที่โรงเรียน ทราบว่ามีคนทยอยเ้ข้าไปเยอะพอสมควร เราเลยตัดสินใจว่า จะให้พ่อไปส่งน้องพิงค์กับแม่ที่โรงเรียน ส่วนคนอื่นๆ ให้รออยู่ที่ฐานที่ตั้งก่อน
ไปถึงต้องกางร่มฝ่าฝูงชนไป ที่มัดผมน้องพิงค์หลุดหายไปอีก อ้าว....แย่เลย ดีที่มีสำรองติดไปด้วย กว่าจะถึงห้องอนุบาล 2/2 ก็แทบแย่ แผนการที่วางไว้เปลี่ยนหมด ผู้ปกครองกับนักเรียนต้องไปอยู่กระจุกตัวกันหลบฝนตามห้องเรียน แม่ถอดใจไปแล้วว่ายังไง คืนนี้คงไม่ได้แสดงแน่ๆ สุดท้ายหลังจากที่มีผู้ปกครองหลายคนเสนอความคิดเห็นให้จัดให้นักเรียนแต่ละห้องแสดงห้องใครห้องมัน ผอ.โรงเรียนจึงสั่งการให้ทุกห้องจัดแสดงไปเองเลย พวกเราผู้ปกครองก็พอใจ เพราะว่าเด็กๆ อยากจะแสดงกันมาก เขาไม่สนใจว่าจะเต้นที่ไหน ขอให้ได้เต้น ผู้ใหญ่ก็อยากกลับ แม่เลยต้องทำหน้าที่เป็นคนถ่ายวีดีโอและถ่ายภาพไปพร้อมกัน น่าสนุก อิอิ... มาชมภาพกันได้เลยจ้า
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/IMG-20120331-WA0002.jpg)
ชุดนี้ทำให้ดูเป็นกุลสตรีมากๆ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/LoveFrames_20120331_094524.jpeg)
เลดี้
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/IMG-20120331-WA0000.jpg)
หน้าตาใสๆ ธรรมชาติ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/LoveFrames_20120331_094758.jpeg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/LoveFrames_20120331_153732.jpeg)
แต่งหน้าแล้วค่ะ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_153451_resize.jpg)
หน้าตาไม่ยิ่มแย้มเลย ทำหน้าบึ้งทำไมจ๊ะ? พิงกี้
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_154732_resize.jpg)
หน้าม้าเฉียงๆ เดิร์นจริงนะ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_154857_resize.jpg)
ว้าว....
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_162017_resize.jpg)
พี่พิงค์ง่วงสุดๆ หลับไปซะแล้ว ส่วนน้องนนท์ดีใจสุดๆ จะได้ออกไปเที่ยวนอกบ้านแล้ว 5555...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_165122_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_165122_resize.jpg)
ฝนตกหนัก น้องพิงค์เลยต้องเปลี่ยนชุดแสดงออกก่อน กลับมาเป็นสาวน้อยวัยใสปิ๊งๆ ของป้าอ๋อยเหมือนเดิม
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_165126_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_181212_resize.jpg)
เมื่อฝนเริ่มซา ก็กลับมาแต่งสวยใหม่อีกรอบ พร้อมจะไปสแตนด์บายที่โรงเรียนแล้วค่า
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_181628_resize.jpg)
น่าร้ากกกก....ไหมคะ?
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_181657_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_184140_resize.jpg)
กว่าจะฝ่าฝนและผู้คนมาถึงห้องเรียนได้ แทบแย่เลย เพื่อนๆร้องทักน้องพิงค์กันเซ็งแซ่ คงดีใจที่เพื่อนมา
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_184307_resize.jpg)
เรียบร้อยดีจัง
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_190248_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_191412_resize.jpg)
กับนาตาลี ดาวของห้อง
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1334048108/20120331_195144.jpg)
แชะ หลังจากแสดงเสร็จเรียบร้อยแล้ว