เมื่อคราวต้องไปนอนที่โรงพยาบาล
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/110520112340_resize.jpg)
เมื่อครั้งที่ไปหาหมอรอบแรก มีไข้ไม่สูงนัก ยังร่าเริง
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/110520112349_resize.jpg)
สุดหล่อมาแล้วคร้าบบบ...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/110520112350_resize.jpg)
ยิ้มพิมพ์ใจ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/110520112354_resize.jpg)
โชว์ฟันแปดซี่ 555...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/120520112375_resize.jpg)
วันที่มาหาคุณหมอรอบที่สอง กำลังรอจะไปเจาะเลือดอยู่ อี๊ยยย...เจ็บแน่ๆเลย
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112386.jpg)
และแล้วก็ต้องแอดมิทคร้าบบบ...โดนทิ่มเข็มน้ำเกลือด้วย ผลเลือดออกมาว่ามีไวรัส ตอนแรกคุณหมอบอกว่าอาจจะเป็น
ไข้เลือดออก แต่เมื่อตรวจสอบละเอียดแล้วเป็นไวรัสลงกระเพาะครับผม
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112393_resize.jpg)
น้องนนท์โดนทิ่มเข็มน้ำเกลือและพันสายน้ำเกลือกันหลุดด้วย
(มารู้ทีหลังว่าโดนเจาะสองเข็มเพราะพยาบาลหาเส้นเลือดไม่เจอ)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112406_resize.jpg)
ยังพอยิ้มได้
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112408_resize.jpg)
ป้าอ๋อยก็เริ่มยิ้มได้
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112413_resize.jpg)
หลับปุ๋ยเลย
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112416_resize.jpg)
เริ่มยอมมองกล้องแล้วน๊าาาา แม้ว่าจะทำหน้าเฉยๆ ก็ตาม อิอิ...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112437_resize.jpg)
ยิ้มแย้มแล้วจ้า
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112453_resize.jpg)
หม่ำ หม่ำ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112457_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112457_resize.jpg)
ช่วงว่างๆของคนเฝ้าไข้
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112499_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112499_resize.jpg)
ทำไมทำหน้าแบบน้านนนน..
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112506_resize.jpg)
พี่พิงค์ดูแลน้องตลอด น่าร้ากกกกจริงๆๆๆ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112555_resize.jpg)
หัวเราะ เริงร่า
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112537_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112537_resize.jpg)
ช่วงเวลาว่าง ๆ ไม่รู้จะทำอะไร พี่พิงค์ก็ต่อจิ๊กซอว์แก้เบื่อ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112547_resize.jpg)
ช่วงอยู่ รพ. น้องนนท์ต้องกินนมสำหรับเ็ด็กที่มีปัญหาเรื่องระบบขับถ่าย ลำไส้
โดยผสมกับนมเดิมที่กินประจำ ตอนแรกๆไม่ค่อยกิน แต่เมื่อหิวจัดๆ ก็ต้องยอม
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112540_resize.jpg)
แบบ สบายอารมณ์สุดๆ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112578_resize.jpg)
อยู่ในห้องมันน่าเบื่อสุดๆ ป้าอ๋อยเลยพาน้องนนท์ออกมาเล่นของเล่นที่หน้าเคาน์เตอร์พยาบาล (แสนสวย)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112582_resize.jpg)
อยากเล่นด้วย
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112584_resize.jpg)
เริ่มซนแล้วน๊าาา
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112583_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112583_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112413_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112580_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112599_resize.jpg)
เอ้า..ซนได้อีกนะ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/140520112607_resize.jpg)
และสุดท้ายก็ได้ออก รพ.ซะที พี่พยาบาลคนสวยมาถอดสายน้ำเกลือให้ (แอบปิ๊งๆๆ555..) เติมไปสองขวด ขวดใหญ่หนึ่งขวดและขวดเล็กอีกขวดครับ ส่วนอาหารแม่สั่งข้าวต้มให้กิน
***************************
น้องนนท์ไปนอน รพ.สองคืน ไปนอนห้องสองเตียง คืนแรกไปถึงดึกดื่นเกือบเที่ยงคืน คนที่เขานอนอยู่ก่อนแล้วคงรำคาญเพราะน้องนนท์ร้องไห้ไม่ยอมนอน ให้ป้าอ๋อยอุ้มตลอด กว่าจะยอมก็ตี 2 ตี 3 ไปแล้ว แ่ม่ พ่อ พี่พิงค์กลับบ้านไปอาบน้ำและเตรียมเสื้อผ้ามาค้างด้วย แม่กับพี่พิงค์นอนบนโซฟา ป้าอ๋อยนอนกับน้องนนท์บนเตียง ส่วนพ่อกลับไปนอนบ้าน ตอนเช้า พี่พีิงค์ไปชวนคนไข้อีกเตียงเล่นกันสนุก เป็นเด็กผู้หญิงอายุราวสองขวบกว่าๆ ไม่สนใจน้องนนท์เล้ย พอตอนบ่ายเขาได้ห้องพิเศษเลยย้ายออก พี่พิงค์เหงาเลย 555.. ส่วนน้องนนท์ต้องรอคิวอีก 1 คิวถึงจะได้ห้องพิเศษ แต่แม่บอกว่า อยู่แบบนี้ก็ดี ห้องก็กว้าง ถ้าไม่มีใครย้ายเข้ามา เราก็ยึดครองสบายไปเลย แถมประหยัดกว่าด้วย 555...คืนนั้นพวกเราเลยได้นอนกันสบายใจ พ่อก็นอนด้วยเพราะไม่มีแรงขับรถกลับบ้าน อิอิ.. สายๆของวันที่สอง รอคุณหมอมาตรวจดูอาการอย่างใจจดใจจ่อเพราะอยากกลับบ้านแล้ว แต่คุณหมอบอกว่าจะมาช้าหน่อยเพราะติดธุระ บ่ายๆพี่พยาบาลมาถามว่าที่จองห้องพิเศษจะยืนยันเอาไหม เพราะมีห้องว่างแล้ว แม่บอกว่ารอคุณหมอก่อน ถ้าหมอให้กลับบ้านเย็นนี้ก็ยกเลิกเลย สุดท้ายหมอมาตอนเย็นให้กลับบ้านได้ รีบเก็บของกันเลย 55.. ป้าอ๋อยบอกว่าอาหารที่ รพ.อร่อย สั่งกินกันทุกมื้อ โดยเฉพาะข้าวต้มปลา แต่แม่ติดใจยำรวมมิตรมากกว่า แซ่บดี จะว่าไปเดี๋ยวนี้อะไรๆก็สะดวกสบาย ไปนอน รพ. สั่งอาหารยังกะไปนอนโรงแรม มีบริการส่งถึงห้องผู้ป่วย และราคาก็ไม่แพงเกินไป ไม่ต้องล้างชาม (อันนี้สำคัญ) ดีกว่าเราไปซื้ออาหารใส่ถุงมากินเอง ราคาต่างกันแค่ 10-20 บาทเอง แต่คิดว่า ไม่ต้องมา รพ. จะดีที่สุดนะครับ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112393_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/130520112393_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/120520112375_resize.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1306931101/110520112350_resize.jpg)