![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03555.jpg)
"น้องพิงค์ พวกพี่ๆเขาเล่นอะไรกันนอกบ้านน่ะ...น่าสนุกจัง" ป้าแอ ชะเง้อมองออกไปที่หน้าต่าง "อะไรเหรอคะ น้องพิงค์เล่นด้วยคนได้หรือเปล่า" น้องพิงค์เริ่มสนอกสนใจกิจกรรมยามเย็นของพี่ชายจอมทะโมนทั้งสาม ซึ่งวิ่งไปทางโน้นที ทางนี้ที เพื่อหาลายแทงขุมทรัพย์ที่พ่อน้องพิงค์เขียนและซ่อนไว้ตามที่ต่างๆทั่วบ้าน
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03546.jpg)
ลายแทงฉบับนี้ ซ่อนอยู่ใต้ตัวตุ๊กตาหมาคาบโคมไฟ พี่บุ๊คค้นหาแป๊บเดียวก็เจอ กระหยิ่มยิ้มย่อง อิ..อิ ง่ายจะตายไป เกมนี้ คนอื่นยังไม่เจอลายแทงเลย เราต้องได้รางวัลที่หนึ่งแหงๆ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03547.jpg)
อ้าว !! ลายแทงบอกว่าให้ไปหาจดหมายฉบับต่อไปอีก ว้า ! ยังมีอีกเหรอเนี่ย แล้วเมื่อไหร่จะได้ของขวัญกันล่ะ นึกว่าชนะแล้วเชียว...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03549.jpg)
"น้องดนย์มาเล่นอะไรแถวนี้ คนใหญ่เมาหัว ไปเล่นข้างนอกปู๊น..." "บ่ได้..ยายอุ๊ด จดหมายเปิ้นบอกว่า ให้ค้นตู้เย็น จะป๊ะจดหมายฉบับต่อไป"
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03553.jpg)
คิดได้ไงเนี่ย ลุงโป๊ะ เอาจดหมายมาซ่อนไว้ในตู้กับข้าว แล้วเขียนว่าอะไรน๊า....อ่านไม่ออกง่ะ... ทำไงดี ไม่รู้ว่าคนอื่นเขาได้รางวัลไปแล้วหรือยัง
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03557.jpg)
ฮ่า..ฮ่า...บูมมัวแต่อ่านเองทำไม เล่นทางลัดแบบบุ๊คดีกว่า ขอให้ป้าแออ่านจดหมายให้ซะเลย บุ๊คหาจดหมายได้ครบทุกฉบับแล้วล่ะ เขาว่ายังไงครับ บุ๊คชนะแล้วใช่ไหม ไชโย้..บุ๊คจะได้เลือกของรางวัลก่อนใครเลย
"ใครบอกล่ะบุ๊ค" ป้าแอเฉลย "ในจดหมายเขาบอกว่า "เสียใจด้วย คุณตกรอบ อิ...อิ"
"อ้าว...ไหงงั้นล่ะ บุ๊คมาเลือกจดหมายฉบับสุดท้ายจากอาน้อยเป็นคนแรกเลยนะ" "เลือกคนแรก แต่มือไม่ดี จับได้ใบโชคร้ายน่ะสิ ตกรอบเป็นคนแรกเลยนะเรา"
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03561.jpg)
โธ่...ผมนึกว่าจะเป็นผู้ชนะเสียอีก ขนาดเป็นคนแรกที่มารับจดหมายฉบับสุดท้ายจากอาน้อยนะเนี่ย ฮือ...ฮือ โชคไม่เข้าข้างผมเลย ปีที่แล้วก็บ๊วย ปีนี้ก็บ๊วยอีก ผมก้ายบ๊วย..ย !!
อย่าเสียใจไปเลยพี่บุ๊ค เกมรอบสองไม่ง่ายอย่างที่คิดหรอกนะ น้องพิงค์คิดว่าพี่บุ๊คโชคดีที่ตกรอบ จะได้ไม่ต้องลำบากแข่งขันในรอบต่อไปไงล่ะคะ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03570.jpg)
รอบต่อไป พ่อขอยืมไอเดียจากเกมวัดดวงในรายการทีวีของน้าเน็กมาให้ดนย์กับบูมแข่งกันนะ ผู้เข้าแข่งขันต้องเป่าลูกโป่ง แล้วปล่อยให้มันวิ่งไปเอง ตกตรงไหน ไปยืนตรงจุดนั้น แล้วเป่าต่อ ให้โอกาสเป่าและปล่อยลูกโป่งได้ 10 ครั้ง ใครถึงเส้นชัยก่อนเป็นผู้ชนะเลิศ ได้เลือกของรางวัลก่อน เอ้า...เริ่มได้
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03573.jpg)
ปู้ด...ด..ด อ้าว ! ทำไมลูกโป่งไม่พอง พี่บูม เค้าให้เป่าลูกโป่ง ไม่ใช่ให้ตด เหม็นจังเลย แหวะ...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03582.jpg)
ทำไมต้องให้น้องพิงค์บอกซะเรื่อยเลย รู้จักใช้เครื่องทุ่นแรงบ้างสิคะพี่บูม....
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03593.jpg)
"แน่ะๆ น้องพิงค์อย่าลำเอียงสิ มาสอนพี่ดนย์บ้าง" "พี่ดนย์ไม่ต้องงอนหรอก น้องพิงค์มาสอนให้แล้ว"
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03597.jpg)
ไชโย การแข่งขันสิ้นสุดลงแล้ว เกมโหด มัน ฮา รับปีใหม่ 2552 ผู้ชนะคือแชมป์เก่าปีที่แล้ว "พี่ดนย์"
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03606.jpg)
ขอเชิญผู้เข้าแข่งขัน มาเลือกของรางวัลที่รถพ่อน้องพิงค์ได้เลยค่า.. เอ้า เข้าคิวนะ พี่ดนย์เลือกก่อน ต่อไปพี่บูม ส่วนพี่บุ๊ค บ๊วย เอ๊ย..ไม่ใช่ เลือกเป็นคนสุดท้าย เจ้าค่ะ ส่วนของรางวัลที่เหลือ น้องพิงค์เอาเอง ก็ปีนี้พี่เอิร์ธไม่มาร่วมงานนี่นา อุ๊บอิ๊บ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03614.jpg)
ขอเชิญป้าแอ ให้เกียรติมอบของรางวัลเจ้าค่ะ... เสร็จแล้วน้องพิงค์ขอไปเอาของรางวัลที่เหลือนะคะ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1230950783/DSC03617.jpg)
จบเกมแล้วค่า...ต่อจากนี้ เป็นเวลาเล่นเกม แล้วก็รับประทานอาหารค่ำร่วมกัน ขอตัวไปเล่นเกมก่อนนะเจ้าคะ สวัสดีปีใหม่ค่า
หมายเหตุ ถึงแม้ว่าพี่บุ๊คจะตกรอบแรก แต่ก็ได้ของรางวัลถูกใจนะคะ เป็นรถจี๊บติดจรวดคันเบ้อเริ่ม ส่วนพี่ดนย์คนได้ที่หนึ่งเลือกเอาชุดตัวต่อเป็นอาคารศูนย์ซ่อมรถ เจ๋งมาก สำหรับพี่บูม ได้รถล้อโตบังคับด้วยวิทยุสมใจ สุดท้าย น้องพิงค์เอง ถึงแม้ว่าจะไม่ได้แข่งอะไรกับเขาเลยสักอย่าง แต่ส้มหล่น ได้รางวัลรถไฟโบราณ สวย ถูกใจน้องพิงค์มาก... เป็นของรางวัลที่เกินมาหนึ่งกล่อง เพราะปีนี้พี่เอิร์ธไม่มาร่วมแข่งขันค่ะ