ไปชิมปูอลาสก้าที่เชียงดาว
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574159916/77072433_420556405517857_6868805415396704256_n.jpg)
ปูอลาสก้าที่เชฟนำเสนอคือ เมนูผัดพริกไทยดำ แต่พ่อบอกว่าอยากให้เด็กๆ ได้ลิ้มลองด้วยเลยสั่งเมนูที่ไม่เผ็ดมาให้ลองชิมกัน จานนี้จานใหญ่มากๆ เขาใช้ปูสองกิโลกรัมในการทำหนึ่งเมนู สนนราคาก็ 1,800 บาท ต่อจาน คร้าบทั่นผู้ชม
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574159916/75625406_810197372732172_3912503915739873280_n.jpg)
น้องพิงค์บอกว่าสั่งมาเยอะขนาดนี้จะกินกันหมดไหม ส่วนยายมองแล้วถอนใจ 555...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574159916/74209278_522823664968350_4073865416143798272_n.jpg)
เมนูล้อปสเตอร์ผัดพริกเกลือ นี่ก็ทำเมนูละ 2 กิโลกรัมเช่นกันค่ะ จานนี้ 1,500 ่บาท
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574159916/73324929_2494494544173655_6477806779773222912_n.jpg)
พ่อขอให้พี่พิงค์แชะกับกุ้งยักษ์นิดนึง (ดูจากสีหน้า 555....ขม)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574159916/75412321_558547701628925_3887965466202734592_n.jpg)
พี่พิงค์กินอะไรได้บ้างจ๊ะ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574159916/76608800_2662372833827916_8654076015850553344_n.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574159916/75640690_793927524353633_5551328874568089600_n.jpg)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574159916/74169444_3030447726983953_777012888685510656_n.jpg)
เมนูอื่นๆ ก็จะประมาณนี้ค่ะ รสชาติใช้ได้ ที่เราไปทานเพราะจะกะตามไปกินปูโดยเฉพาะ ส่วนคนที่ไม่ค่อยจะโอเคกับการไปกินข้าวร้านนี้คือน้องนนท์ เพราะว่าสั่งน้ำแตงโมปั่นไปแต่ไม่ได้ ตามจากพนักงานไม่รู้กี่คน ก็ไม่ได้ดื่ม สุดท้ายทำใจ น้องนนท์บอก ไม่เอาก็ได้ (แบบทำหน้าเซ็งเล็กน้อย)
******************************