ท่องเที่ยวไปตามใจเรา
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/74216807_2762513247138121_1565008524142968832_n.jpg)
ขอแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวแห่งใหม่อีกแห่งหนึ่งของเชียงใหม่ (บ้านของพิงค์นนท์) อยู่ใกล้ๆ ม.แม่โจ้เองนะ ไม่ไกลเลยใช่ไหม ที่แห่งนี้ก็คือ Green Grizzly นั่นเองจ้า
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/74505848_747530635765563_1488617157779521536_n.jpg)
ชิงช้าขนาดใหญ่ไว้นั่งเล่นและถ่ายรูป วันที่เราไปเป็นวันจันทร์คนเลยไม่ค่อยเยอะ เที่ยวอย่างสบายๆ เลย
(4-5 พ.ย.62 ช่วงที่รัฐบาลประกาศให้ กทม.และนนทบุรีหยุดเพื่อไม่ให้การจราจรติดขัดส่งผลต่อการประชุมอาเซียนซัมมิท)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/74666185_2530686463651585_5713422499392258048_n.jpg)
จ๊ะเอ๋ ผมคือลูกจระเข้ยักษ์
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/76786241_424147921807880_1249393101504512000_n.jpg)
แฮร่...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/76697259_524080468322477_3388889235615383552_n.jpg)
ขอพ่อว่าอยากถ่ายรูปกับจรเข้ยักษ์
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/75412086_3195227697217724_3751895237203591168_n.jpg)
นี่คือบึงบัวขนาดใหญ่ โซนนี้เราต้องซื้อตั๋วเข้ามาในราคา คนละ 20 บาท สามารถนำหางบัตรมาเป็นส่วนลดซื้อน้ำดื่่มได้ (น้ำแพงมากแก้วละ 90 บาทแน่ะ ลดแล้วก็ยังแพง)
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/75264823_575397896555825_5822609574602997760_n.jpg)
พี่พิงค์ กระบองเพชรนี่หนามแหลมจริงๆ เลยนะ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/75501023_568036120625794_6055803853276708864_n.jpg)
กระบองเพชรมันน่าจะร้อน แสบตา ใส่แว่นตาดำให้มันหน่อยนะ อืม...เท่ดีเหมือนกันเนอะ
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/75543644_772790253167741_5183762983511130112_n.jpg)
ในที่สุด น้องนนท์ก็ได้ดื่มน้ำแตงโมปั่นซะที หลังจากอดกินจากร้านอาหารที่เชียงดาวมาในมื้อกลางวัน เพราะพนักงานไม่มีเวลาทำน้ำปั่น เนื่องจากคนเข้าร้านเยอะ แต่ตอนแรกก็ไม่กล้าดูดน้ำจากหลอดไม้นะ เอาน่า ร่วมด้วยช่วยกันลดภาชนะจากพลาสติก ลดโลกร้อน
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/75341142_381295799249179_1861872235531206656_n.jpg)
เครื่องดื่มสุดโปรดของพี่พิงค์ น้ำแตงโมปั่นนี่เอง
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/77237769_999681960382170_5735311160266194944_n.jpg)
ไม่มีคำบรรยาย...ฮ่าฮ่าฮ่า...
![](http://www.littlepink2006.com/images/column_1574138327/75521984_458616301444547_1223701904219963392_n.jpg)
ภาพคนสำคัญของครอบครัวเรา...ยายกับป้าอ๋อย
ทริปนี้เราไปทำธุระที่เชียงดาว แวะทานข้าวมื้ออร่อยที่ร้านดัง และมาแวะชิลๆ ที่นี่ก่อนกลับบ้านจ้า
**********************************************************************